
TCRA: Idadi ya Akaunti za Miamala ya 
Kifedha Imeongezeka 

Na Mwandishi Wetu 

Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA) imeweka bayana kwamba idadi ya akaunti 
zinazotumia huduma za kifedha kupitia simu za mkononi imeendelea kuongezeka 
katika robo ya pili ya mwaka wa Fedha 2023/2024. Katika taarifa yake iliyochapishwa 
kwenye tovuti ya Mamlaka hiyo, idadi ya akaunti za miamala ya kifedha imeongezeka 
kwa asilimia 2.9 kutoka akaunti milioni 51.4 zilizorekodiwa mwezi Septemba mwaka 
jana hadi kufikia akaunti Milioni 52.9 mwezi Desemba mwaka jana.   

Mtoa huduma M-Pesa aliendelea kushika hatamu kwa idadi kubwa zaidi ya akaunti 
hizo za miamala ya kifedha kwa njia ya simu akiwa na jumla ya waliosajiliwa milioni 
20, huku Tigo pesa akifuatia kwa akaunti milioni 16 na Airtel Money akiwa na akaunti 
milioni 11, na T-Pesa ikiwa na idadi ndogo zaidi ya waliosajiliwa ikiwa na jumla ya 
akaunti milioni moja laki tatu na sabini mia nne sabini.  

Taarifa ya TCRA ilieleza kuwa, akaunti za miamala ya kifedha ziliongezeka kwa kipindi 
cha robo ya pili ya mwaka wa Fedha kuanzia mwezi oktoba ambapo Mwezi Oktoba 
kulikuwa na jumla ya akaunti za huduma za kifedha milioni 51.3 mwezi Novemba 

akaunti milioni 52 na mwezi Desemba akaunti milioni 52.8.  

  

 

Mgawanyo wa akaunti za kifedha kwa asilimia kwa watoa huduma 

 

TCRA ilieleza kuwa takwimu hizo zinaashiria ushindani mkubwa kwenye soko la 
Fedha kwa njia ya simu za mkononi huku Tigo Pesa, M-Pesa, na Airtel money 
zikidhibiti asilimia 90% ya soko la Fedha kwa njia ya simu, M-Pesa ikiwa na asilimia 

38% ya udhibiti wa soko hilo.  

Takwimu hizi ni muendelezo wa taarifa zinazotolewa na Mamlaka ya Mawasiliano 
Tanzania Kila Robo ya Mwaka wa Fedha zikiwasilisha mwenendo wa usimamizi wa 
sekta ya mawasiliano nchini, ambapo katika eneo la kifedha TCRA hutoa taarifa 

kuhusu idadi ya miamala na akaunti za kifedha kwa njia ya simu. 

 


